Commons:Wiki Loves Monuments/Binciken DEI 2022/Rahoton ƙarshe

This page is a translated version of a page Commons:Wiki Loves Monuments/DEI research 2022/Final report and the translation is 100% complete. Changes to the translation template, respectively the source language can be submitted through Commons:Wiki Loves Monuments/DEI research 2022/Final report and have to be approved by a translation administrator.
Bayani Gabatarwa Abin koyo Shawarwari Matsalolin da za'a iya fuskanta Me ke cikin batutuwan? Ƙarin bayanai



Game da Wiki Loves Monuments

Wiki Loves Monuments (WLM) wata gasa ce ta kowa da kowa akan ababen tarihi na al'adu, da Rassoshin Wikimedia da ƙungiyoyi suke shiryawa. A 2010 an shirya shi ne a Netherlands, sai ya biyo baya da shirye-shiryen da damar su a ƙasashen Turai karo na 2011. Tun wannan lokacin 2012 gasar ana shirya sa a duk shekara a ƙasashen duniya da dama! Wannan ne mafi girman gasar ɗaukar hoto da ake yi a duniya kuma ana saran a ƙirga shi cikin masu samun mahalarta da yawa a wannan shekara.

Burin gasar itace ana buƙatar mutane baki ɗaya —makaranta da masu sakai a Wikipedia, masu ɗaukar hoto, masu son annashuwa, da sauran su.— da su ɗauki hotunan wuraren tarihi da ɗaura su a wikimedia Commons don amfani dasu a Wikipedia da wasu manhajoji na Wikimedia.

Game da wannan rehoton

Tawagar Wiki Loves Monuments na duniya sun sanya ayi wannan binciken daga kuɗin 2021-2022 grant daga Wikimedia Foundation. mai-binciken yayi aiki daga Oktoba 2021 - Augusta 2022 kuma yayi tattaunawa da mawakilta daga tawagar kasashe 20, waɗanda sun jima da sabbin halarta gasar na ɗaukar hoto a duk shekara.
Ƙarin bayani game da wannan binciken na farko da tattaunawar da aka yi za'a iya samun su a mid-term report daga Afrilu 2022.

Chapters in this report:

  1. Introduction
  2. Learnings
  3. Recommendations
  4. Possible roadblocks
  5. What's next?
  6. Appendix


Fara karatu →